Who is lord Ganesh?

Table of Contents

விநாயகர் என்றால் என்ன?

Who is lord Ganesh? விநாயகர் என்றால் என்ன?

விநாயகர் மிகவும் அபிமான, மங்களகரமான மற்றும் பரலோக இந்து கடவுள். யாத்ரீகர்கள் கோயிலுக்குச் செல்லும்போது, முதலில் தடைகளை நீக்கும் விநாயகருக்கு நன்றி செலுத்துவார்கள். மக்கள் பெரும்பாலும் விநாயகர் சின்னத்தைப் பற்றிய அறிவைத் தேடுகிறார்கள், அல்லது விநாயகர் ஏன் மிகவும் மங்களகரமானவராகவும் நேர்மறை மற்றும் புனிதத்தின் தலைவராகவும் கருதப்படுகிறார். விநாயகர் பணம், விஞ்ஞானம், அறிவு, ஞானம் மற்றும் செழிப்பு ஆகியவற்றின் கடவுளாகவும் அறியப்படுகிறார், ஏனெனில் எந்தவொரு குறிப்பிடத்தக்க வேலைக்கும் முன் அவரை நினைவு கூர்வது ஒரு பக்தருக்கு ஒருமுகப்படுத்தவும், அதை முடிக்கும் திறனில் அவரது நம்பிக்கையை அதிகரிக்கவும் உதவுகிறது.

கணேஷ் ஒரு கடிதம் மற்றும் கற்றல் தலைவர். அவர் ஞானம் மற்றும் ஞானத்தின் மாஸ்டர் என்று கருதப்படுகிறார். இந்த பகுதியில், விநாயகர் சின்னம் மற்றும் நம் அன்றாட வாழ்வில் அதன் பங்கு தொடர்பான அனைத்தையும் விளக்க முயற்சிக்கிறேன். விநாயகர், பொதுவாக கணேஷ் என்று உச்சரிக்கப்படும், ஒரு யானைத் தலை கொண்ட இந்துக் கடவுள், அவர் பாரம்பரியமாக ஒவ்வொரு பெரிய முயற்சிக்கும் முன் வணங்கப்படுகிறார் மற்றும் அறிஞர்கள், நிதியாளர்கள், எழுத்தாளர்கள் மற்றும் எழுத்தாளர்களின் புரவலர் ஆவார்.

விநாயகரை ‘அஜம் நிர்விகல்பம் நிராகாரம் ஏகம்.’ இதன் பொருள் அவர் அஜம் (பிறக்காதவர்), நிர்விகல்பம் (பண்பு இல்லாதவர்), மற்றும் நிராகார (உருவமற்றவர்). அவர் எப்போதும் இருக்கும் கவனத்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறார். எல்லாவற்றையும் வெளிப்படுத்தும் மற்றும் அனைத்தையும் கரைக்கும் சக்தி விநாயகர்.

விநாயகர் என்ற பெயரின் அர்த்தம் என்ன?

அவரது பெயர் “மக்களின் இறைவன்” (கனா என்றால் “சாதாரண மக்கள்”) மற்றும் “கணங்களின் இறைவன்” (கணேஷா – சிவனின் பூதம் சேனைகளின் தலைவர்) என்பதைக் குறிக்கிறது. விநாயகர் பொட்பெல்லி மற்றும் மோடக் என்று அழைக்கப்படும் சில கோள வடிவ இந்திய இனிப்புகளைப் பற்றிக் கொண்டு அடிக்கடி பிரதிநிதித்துவப்படுத்தப்படுகிறார், அதனுடன் அவர் பிரிக்கமுடியாத வகையில் இணைக்கப்பட்டுள்ளார். அவரது இனிப்புப் பல் பழம்பெருமை வாய்ந்தது, மேலும் அவைகளின் நன்கொடைகள் அவரது சன்னதியில் அடிக்கடி செய்யப்படுகின்றன. ஏராளமான மந்திரங்கள் மற்றும் பாடல்களால் அவரை மகிழ்விப்பதற்காக மக்கள் தங்கள் வாழ்க்கையை அர்ப்பணிக்கிறார்கள். அவரைப் பிரியப்படுத்தப் பயன்படுத்தப்படும் சில பிரபலமான விநாயகர் மந்திரங்களுடன் விரைவான அனுபவத்தைப் பெற இணைப்பைக் கிளிக் செய்யவும்.

விநாயகரின் எண்ணங்களுக்கு நம்மை முழுவதுமாக ஒப்படைப்பதற்கு முன், நம் தெய்வத்தின் அடையாளப் போதனைகளைக் கொண்டு நம்மை நாமே அறிவூட்டுவோம். விநாயகரின் உடல் உறுப்புகள் ஒவ்வொன்றும் நம்பிக்கையுடனும் கருணையுடனும் நம்மை ஒளிரச் செய்வதால், விநாயகரின் உடல் உறுப்புகள் மற்றும் அவற்றின் பொருளைப் பற்றிய காட்சி சுருக்கமான விளக்கத்தைப் பாருங்கள்.

விநாயகரின் பெரிய தலை எதைக் குறிக்கிறது?

பெரிய படத்தைக் கவனியுங்கள்: விநாயகர் அறிவு மற்றும் புத்திசாலித்தனத்தின் இந்து கடவுள். அவர் மிகவும் அறிந்த மற்றும் புத்திசாலி கடவுளாக கருதப்படுகிறார். புத்திசாலித்தனம் மற்றும் தீர்ப்பு ஆகியவற்றுடன் இணைக்கப்பட்ட ஏதாவது ஒன்றைச் செய்யும் போதெல்லாம், நம் அன்பான விநாயகரை நினைவுபடுத்துகிறோம். விநாயகப் பெருமானின் பெரிய யானைத் தலை அறிவொளி, தீர்ப்பு மற்றும் வாழ்க்கையில் மனநிறைவை அடைவதற்குப் பராமரிக்கப்பட வேண்டிய தனிப்பட்ட ஞானத்தைக் குறிக்கிறது. விநாயகரின் பெரிய தலை நல்ல அதிர்ஷ்டத்தையும் புரிதலையும் குறிக்கிறது.

விநாயகர் ஞானம் மற்றும் அறிவின் இறைவன் என்று போற்றப்படுகிறார். இந்த உண்மைகளுடன் தொடர்புடைய ஒரு கதை உள்ளது. குழந்தை விநாயகரின் பிறப்பிடமான சிவனும் மாதா பார்வதியும் கார்த்திகேயனையும் விநாயகரையும் சோதிக்க முடிவு செய்தனர். முதன்முதலில் உலகம் முழுவதையும் மூன்று முறை சுற்றி வருபவர் அறிவு மற்றும் ஞானத்தின் அற்புதமான பலனைப் பெறுவார் என்று அவர்கள் கூறினார்கள். பெரியவரான கார்த்திகேயர் அவசரமாக ஒரு முடிவை எடுத்தார்.

Who is lord Ganesh

அவர் தனது வாகன (வாகன) மயிலை எடுத்துக்கொண்டு உலகத்தைப் பார்க்கப் புறப்பட்டார். ஆனால், விநாயகப் பெருமான், தனது வாகன எலியுடன், தனது சிறந்த முடிவைத் தேர்ந்தெடுத்தார், மேலும் பூகோளத்திற்குப் பதிலாக, அவர் உலகத்தைப் பற்றிய அவரது யோசனையாக இருந்த சிவபெருமானையும் பார்வதி தேவியையும் வளையமாக்கினார். அவர் விளையாட்டை வென்றார், அறிவின் மாயமான பலனைப் பெற்றார், மேலும் ஞானத்தின் எஜமானராகக் கருதப்பட்டார். இந்தத் தொடரின் மிக முக்கியமான பகுதி இந்த விநாயகர் சின்னப் பகுதி.

விநாயகரின் பெரிய காது எதைக் குறிக்கிறது?

பெரிய காதுகள் அதிகம் கேட்கும் மற்றும் கற்கும் சக்தியைக் குறிக்கிறது. அவருடைய மகத்தான காதுகள் என்ன நடக்கிறது என்பதில் கவனம் செலுத்துவதையும், அதற்கேற்ப நம்மை மேம்படுத்துவதையும் குறிக்கிறது. இனிமையான எண்ணங்களுக்கு உங்களை ஒப்படைத்து, நம் காதுகளில் விழும் வார்த்தைகளை மேம்படுத்துங்கள். ஒரு மனிதனின் வாழ்க்கையில் கேட்பது இன்றியமையாதது. கேட்கும் போது, புதிய உண்மைகளைக் கற்றுக் கொள்கிறோம். இது எப்போதும் நம் மனதில் ஒரு சாதகமான கருத்தை உருவாக்காது, ஆனால் அது எதிர்மறையான வளர்ச்சிகள், கவலைகள் மற்றும் கவலைகள் ஆகியவற்றையும் விளைவிக்கும். எனவே, விநாயகரின் பெரிய காதுகள் அதிகமாகக் கேட்கும்படி அறிவுறுத்துகின்றன, ஆனால் எதிர்மறை அதிர்வுகளை வடிகட்ட வேண்டும்.

விநாயகரின் சிறிய வாய் எதைக் குறிக்கிறது?

குறைவாகச் சொல்லுங்கள்: கணேசரின் சிறிய வாய் நம்மைக் குறைவாகவும், நல்லதாகவும், பொருத்தமானதாகவும் பேசத் தூண்டுகிறது. நாம் பேசும்போது, நம்மிடம் உள்ள அனைத்தையும் சொல்ல முயற்சிக்கிறோம். இது சில சமயங்களில் அற்புதமாகத் தோன்றினாலும், நமது அறிக்கைகள் நம்மைச் சிக்கலில் ஆழ்த்தலாம். நமது கருத்துக்கள் ஒருவரது வாழ்வில், அது உணர்ச்சிப்பூர்வமானதாக இருந்தாலும் சரி, சுற்றுச்சூழலாக இருந்தாலும் சரி, குறிப்பிடத்தக்க தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். இதன் விளைவாக, நாம் பயன்படுத்தும் வார்த்தைகளில் எப்போதும் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும், சொல்லும் முன் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும், குறைவாக உரையாட வேண்டும். இந்த பயன்முறையானது நமது உற்பத்தித்திறனையும் லாபத்தையும் அதிகரிக்கும் ஆற்றலைக் கொண்டுள்ளது.

Who is lord Ganesh

அதிகமாகக் கேளுங்கள், குறைவாகப் பேசுங்கள் என்பது அமைதியான வாழ்க்கையை வாழ அனைவரும் கடைப்பிடிக்க வேண்டிய இரண்டு விநாயகர் சின்னங்கள்.

விநாயகரின் ஒரு தந்தம் எதைக் குறிக்கிறது?

விநாயகரின் ஒரு தந்தம் நல்ல எண்ணங்கள், சைகைகள் மற்றும் புத்திசாலித்தனம் ஆகியவற்றைப் பாதுகாப்பதைக் குறிக்கிறது, அதே நேரத்தில் கெட்டதை நிராகரிக்கிறது. எதிர்மறையான அணுகுமுறைகள் மற்றும் பழக்கவழக்கங்களை நாம் அகற்ற வேண்டும். ஒரு சிறிய தியாகம் சில சமயங்களில் பயனுள்ளது என்பதை அவருடைய ஒரு தந்தம் நமக்குக் காட்டுகிறது. ஒரு வெற்றிகரமான வேலையைச் செய்ய சில நேரங்களில் சிறிய இழப்புகள் தேவைப்படுகின்றன. இதோ விநாயகரின் சிதிலமடைந்த தந்தத்தைப் பற்றிய மற்றொரு கதையைச் சொல்லலாம்.

தேவர்கள் மகரிஷி வேத வியாசரை இதிகாசமான மகாபாரதத்தை பதிவு செய்யுமாறு அறிவுறுத்தினர். பிரபஞ்சத்தில் மிகவும் புத்திசாலித்தனமான நபரால் அது பொறிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் விரும்பினார். பிரம்மதேவன் மகரிஷி வேத வியாசிடம் சிவபெருமானிடம் சென்று தனது மகன் கணேசனை பணிக்கு அனுமதிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார். விநாயகப் பெருமானை அணுகியபோது, வேத வியாசர் பாசுரங்களைச் சொல்லும் போது நீண்ட நேரம் நிறுத்தினால், விநாயகப் பெருமான் வசனங்களை எழுதுவதை நிறுத்த வேண்டும் என்று ஒரு நிபந்தனை வைத்திருந்தார்; அவர் காவியத்தை எழுதுவதை நிறுத்த வேண்டும், மேலும் மகரிஷி வேத் வியாஸ் வேறொரு எழுத்தாளரைத் தேட வேண்டும். அதாவது, மகரிஷி வேத் வியாஸ் முழுக்கதையையும் நிறுத்தாமல் சொல்ல வேண்டும்.

Who is lord Ganesh

அவரது பக்கத்தில் இருந்து, மகரிஷி வேத் வியாஸ் புத்தகத்தின் தொடக்கத்தில் மற்றொரு வாக்கியத்தை வைத்திருந்தார், கீர்த்தனைகளைப் படிக்கும்போது, விநாயகர் துதியின் ஒவ்வொரு வார்த்தையையும் புரிந்துகொண்டு அதை எழுத வேண்டும். மகரிஷி வேத் வியாஸ் விநாயகருக்கு உள்ளிழுக்க நேரம் தேவைப்படும் சில கடினமான வசனங்களை வழங்குவதாகக் கருதினார், அவர் இடையில் மூச்சு விடுகிறார்.

ஆனால் இது அப்படியல்ல; விநாயகர் எழுதத் தொடங்கினார், நிறுத்தவில்லை; முனிவர் அடுத்ததைக் கற்பனை செய்வதற்கு முன்பே அவர் புனிதப் பாடல்களை முடித்தார். இதற்கிடையில், அவர் வசனங்களை எழுதப் பயன்படுத்திய பேனா மங்கத் தொடங்கியது. அவரது முந்தைய நிலையை உணர்ந்து, வேறு வழியின்றி, இறைவன் தனது இடது தந்தத்தை எடுத்து, பண்டைய இதிகாசமான மகாபாரதத்தை இயற்றினார். இந்த அத்தியாயத்தின் விளைவாக, அவர் ஏகதந்தா என்ற பெயரினைப் பெற்றார்.

இந்த விநாயகர் சின்னம் என் தனிப்பட்ட விருப்பங்களில் ஒன்றாகும், ஏனெனில் இது ஒரு கவர்ச்சியான பின்னணியைக் கொண்டுள்ளது.

விநாயகரின் நீண்ட தண்டு எதைக் குறிக்கிறது?

வலிமை மற்றும் வளைந்து கொடுக்கும் தன்மை: கணேசரின் நீளமான தண்டு எதிர்காலத்திற்கான நமது நிலையான முக்கியத்துவத்தையும், வரவிருக்கும் சூழ்நிலைகளுக்கு நமது இணக்கத்தன்மையை எவ்வாறு வலுப்படுத்துவது என்பதையும் குறிக்கிறது. இறைவனின் தும்பிக்கை எந்தத் திசையிலும் நகர்த்தப்படுவதைப் போல, வாய்ப்புகள், சாத்தியங்கள் மற்றும் எச்சரிக்கைகளைக் கண்டறிய எல்லா திசைகளிலிருந்தும் தகவல்களைச் சேகரிக்க முடியும். அச்சுறுத்தல்களைக் கண்டறியும் திறன் கொண்டவர்களாக இருக்க வேண்டும். எனவே, இந்த விநாயகர் சின்னத்தைப் பின்பற்றுவதன் மூலம், நாம் எதிர்காலத்தை மணந்து, சிறந்த செயலைத் தீர்மானிக்கலாம்.

விநாயகர் தும்பிக்கையின் திசை எதைக் குறிக்கிறது?

விநாயகரின் முக்கியத்துவம் வலது பக்க தண்டு: இந்த கட்டுமானத்திற்கு அதிக கவனமும் தூய்மையும் தேவை. ஒவ்வொரு நாளும், நீங்கள் கோவில்களில் கடைப்பிடிக்கப்படும் சடங்குகள் மற்றும் பழக்கவழக்கங்களின்படி விநாயகரை வணங்க வேண்டும்.

Who is lord Ganesh

இடது பக்க உடற்பகுதியின் முக்கியத்துவம்: உங்கள் வீடு அல்லது அலுவலகத்தில் விநாயகர் சிலையை வைக்க விரும்பினால், இடது பக்க தண்டு சிலை மிகவும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது, ஏனெனில் இது தெய்வத்தின் மிகவும் அமைதியான மற்றும் குளிர்ந்த வடிவமாகும்.

முன்புறம் அல்லது நேராக தும்பிக்கையின் முக்கியத்துவம்: விநாயகர் சிலையை அதன் தும்பிக்கை முற்றிலும் நேராகக் கண்டால், அது வழக்கத்திற்கு மாறானது மற்றும் குடும்பக் குழந்தைகளின் மனநலத்திற்காக வீட்டில் வழிபட வேண்டும்.

விநாயகரின் பெரிய வயிறு என்றால் என்ன?

வாழ்க்கையில் நல்லது கெட்டது எல்லாவற்றையும் அமைதியாக ஜீரணிக்கவும்: வாழ்க்கை ஏற்ற தாழ்வுகள் நிறைந்தது, சில சமயங்களில் நாம் அவற்றை மகிழ்ச்சியுடன் சரிசெய்கிறோம், மற்ற நேரங்களில் மன அழுத்தத்தின் குறிப்பிட்ட மூலத்தை சமாளிக்க பல மன வேதனைகளை அனுபவிக்கிறோம். இந்த விநாயகர் சின்னத்தில், அவரது பெரிய வயிறு நல்லது மற்றும் கெட்ட நிகழ்வுகள் இரண்டையும் மெதுவாக உறிஞ்ச வேண்டியதன் அவசியத்தை குறிக்கிறது.

கவனம் செலுத்துவதற்கும், நமது இலக்குகள் மற்றும் லட்சியங்களை நோக்கி நகர்வதற்கும் அவர் நம்பிக்கையைத் தருகிறார்.

விநாயகர் எப்போதும் சவால்களை தைரியத்துடனும் உற்சாகத்துடனும் எதிர்கொள்வதால் விக்னஹர்தா என்றும் அழைக்கப்படுகிறார். அவரைப் போல தைரியமாக இருக்கவும், வாழ்க்கையில் எந்த தடைகளையும் சமாளிக்கவும் அவர் நம்மை ஊக்குவிக்கிறார்.

விநாயகரின் கண்கள் எப்படி இருக்கும்?

செறிவு: அனைத்து விநாயகர் சின்னங்களிலும், அவரது கண்கள் முக்கியமானவை. விநாயகரின் சிறிய கண்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட குறிக்கோளில் செறிவு மற்றும் கவனத்தை பிரதிபலிக்கின்றன. நாம் ஒரு பணியில் கவனம் செலுத்தும்போது, ​​அதில் நிபுணத்துவம் பெறுகிறோம். கொடுக்கப்பட்ட தலைப்பில் நிபுணராக இருப்பது, அந்தத் துறையில் நம்மை மிகவும் திறமையானவர்களாக ஆக்குகிறது, இது நம் வாழ்க்கையை திறமையாக நிர்வகிக்க அனுமதிக்கும்.

Who is lord Ganesh

இன்றைய உலகில், அனைவரும் ஒருமுகத்துடன் போராடுகிறார்கள், அதனால்தான் இந்த விநாயகரின் முக்கியத்துவத்தை மற்றவற்றில் மிகவும் நன்மை பயக்கும் ஒன்றாக நான் பரிந்துரைக்கிறேன்.

விநாயகரின் கண்கள் சிறியதாக இருப்பதால், அவர் விஷயங்களை தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறார், சிந்தனையுடன் இருக்கிறார் என்பதைக் குறிக்கிறது. ஒரு நபர் ஒவ்வொரு சூழ்நிலையையும் கவனமாகப் படித்து, தகவலறிந்த முடிவை எடுக்க வேண்டும் என்பதை சிறிய கண் குறிக்கிறது; அத்தகைய நபர் வாழ்க்கையில் ஒருபோதும் ஏமாற்றப்பட மாட்டார், மேலும் அவர் எடுக்கும் முடிவுகள் துல்லியமாகவும் துல்லியமாகவும் இருக்கும்.

விநாயகரின் பாதங்கள் எப்படி இருக்கும்?

நிலைப்புத்தன்மை மற்றும் சமநிலை: கணேசரின் பாரிய உடல் எல்லாவற்றையும் சமநிலைப்படுத்த பாதங்களுக்கு கடினமாக்குகிறது. எந்த நிலையிலும், அவரது சிறிய கால்கள் உடலை சமநிலைப்படுத்தி, உறுதிப்படுத்துகின்றன. விநாயகரின் சிறிய பாதங்கள் நாம் எல்லா சூழ்நிலைகளிலும் சமநிலையுடன் இருப்பதைக் குறிக்கிறது. வாழ்க்கையின் ஒவ்வொரு அம்சத்தையும் அன்புடனும் கருணையுடனும் அணுக வேண்டும். எல்லா சூழ்நிலைகளிலும் அவர் நிலையாக இருப்பதாகத் தெரிகிறது. நாம் மனரீதியாகவும் உணர்ச்சி ரீதியாகவும் நிலையானவர்களாகவும், தகுதியான பகுத்தறிவு, நடைமுறை மற்றும் அடக்கமாகவும் இருக்க வேண்டும். இந்த விநாயகரின் அடையாளக் குணங்கள் நம் வாழ்க்கையை ஸ்திரப்படுத்த உதவுவது மட்டுமல்லாமல், வாழ்வதற்கு ஒரு நல்ல மற்றும் சாதகமான சூழலையும் நமக்கு வழங்குகின்றன.

விநாயகரின் கைகள் எப்படி இருக்கும்?

வாழ்வில் கொடுக்கல் வாங்கல் முக்கியத்துவம்: விநாயகரின் நான்கு கரங்களும் கொடுக்கல் வாங்கல் அருளைக் குறிக்கின்றன. நாம் ஒருவருக்கு எதையும் வழங்கும்போது, அதில் நம் பாசம் மட்டுமல்ல, நம் கவனமும் இருக்க வேண்டும். நாம் ஒன்றைப் பெறும்போது, நம் கைகளால் மட்டுமல்ல, இதயத்தாலும் நன்றியுடன் இருக்க வேண்டும். பின்புறத்தில் வலது கை ஒரு கோடரியைக் கொண்டுள்ளது, இது பின்வாங்கலைக் குறிக்கிறது.

எப்போது வெட்ட வேண்டும், சிக்கனப்படுத்த வேண்டும், குறைக்க வேண்டும் மற்றும் பின்வாங்க வேண்டும் என்பதை அறிவது அவசியம். பின்புற இடது கையில் உள்ள கயிறு அற்புதமான விஷயங்களைப் பிடிப்பதன் முக்கியத்துவத்தைக் குறிக்கிறது. நமக்கு நன்மை பயக்கும் பொருட்களை கைப்பற்றுவதன் முக்கியத்துவத்தை இது வலியுறுத்துகிறது. ‘வாய்ப்பு ஒரு முறை தட்டுகிறது, நீங்கள் அவற்றைப் புரிந்து கொண்டால், அவை உங்களுடையவை’ என்பதையும் இது குறிக்கிறது.

Who is lord Ganesh

ஒருபுறம் மோதக் என்பது நாம் எதையாவது கொடுக்கும்போது அல்லது ஏற்றுக்கொள்ளும்போது நாம் உணரும் அன்பைக் குறிக்கிறது. ஆசீர்வதிக்க, வலது கை உயர்த்தப்பட்டுள்ளது. ஆசீர்வாதம் நமது விசுவாசத்தின் இன்றியமையாத அங்கமாகும். கொடுக்கல் வாங்கல் சக்தியில் நமது நம்பிக்கையை வலுப்படுத்துகிறது இந்த விநாயகர் திருவுருவம்.

விநாயகப் பிரசாதம் எதைக் குறிக்கிறது?

இந்த கிரகம் ஒரு ஆசீர்வாதம்: விநாயகரின் பாதத்தின் அருகில் வைக்கப்படும் ப்ரஷாதம் முழு உலகமும் நம் காலடியில் இருப்பதைக் குறிக்கிறது. இந்த உலகம் ஆச்சரியங்கள் மற்றும் விருப்பங்களால் நிறைந்துள்ளது. அவற்றில் சிறந்ததை நாம் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். எந்தப் படிப்பைத் தேர்ந்தெடுப்பது என்பதை நாம்தான் தீர்மானிக்க வேண்டும். வாழ்க்கையின் ஒவ்வொரு அம்சமும் சமமாக முக்கியமானது; அதை சிறப்பாகவோ அல்லது மோசமாகவோ செய்வது நமது கடமையாகும்.

பிரசாதம் என்பது நம் வாழ்வின் வளமான அம்சங்களையும் ஒரு நபரின் சிறந்த தேர்வு திறனையும் குறிக்கிறது. இது பொருள், செல்வம் மற்றும் சக்தியைக் குறிக்கிறது. இது விநாயகரின் உடலின் ஒரு பகுதி அல்ல, இருப்பினும் இது அவரது பக்தியில் மிகவும் முக்கியமானது.

விநாயகப் பெருமானை எலி வாகனமாகக் கருதுவது ஏன்?

எலி என்பது விநாயகப் பெருமானின் வாகனம். வாழ்க்கையில் சிறிய விஷயங்களை நம்புங்கள் என்று அவர் அறிவுறுத்துகிறார். வாய்ப்புகள் எவ்வளவு குறைவாக இருந்தாலும் அவற்றை நாம் தொடர்ந்து நம்ப வேண்டும். சிறிய விஷயங்கள் சில நேரங்களில் பெரிய பிரச்சனைகளில் இருந்து நம்மை மீட்டெடுக்கும். இதன் விளைவாக, நம் இருப்பின் ஒவ்வொரு விவரத்தையும் நாம் எப்போதும் மதிக்க வேண்டும். நம் அகங்காரங்களை ஒதுக்கி வைத்துவிட்டு, வாழ்க்கையில் சரியான பாதையில் பயணிக்குமாறு அறிவுறுத்துகிறார். மற்றவர்கள் கவனிக்காத நோக்கங்களைப் புரிந்துகொள்வதற்கு நாம் சுருக்கி, நம் அகங்காரத்தை அகற்றி, கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

Who is lord Ganesh

அவருக்குப் பிடித்த எலியைக் குறிப்பிடாமல் விநாயகர் சின்னத்தைப் பற்றிப் பேசுவது இந்தக் கட்டுரையை போதுமானதாக இல்லை.

விநாயகர் சுட்டி எதைக் குறிக்கிறது?

விநாயகரின் கேரியர் என்று அழைக்கப்படும் எலி, பல மனித பண்புகளை உள்ளடக்கியது. முதலாவதாக, நம் அனைவருக்கும் இருக்கும் ஆசைகளை இது குறிக்கிறது. அது நம் ஆசைகளை அடக்கி வைக்கச் சொல்கிறது, இல்லையெனில் அவை நம்மை அழித்துவிடும். விநாயகரின் காலடியில் அமர்ந்திருக்கும் சிறிய எலியும் எவரும் அகங்காரமாக இருக்கக் கூடாது என்பதைக் குறிக்கிறது. மிக உயர்ந்த சக்தி விநாயகர், பெரும்பாலும் கடவுள் என்று அழைக்கப்படுகிறார். எலியால் விநாயகரை எங்கு வேண்டுமானாலும் ஏற்றிச் செல்ல முடியும் என்ற உண்மை, நம் வாழ்வில் உள்ள அனைத்துத் தடைகளையும் நாம் கவனத்துடன் இருக்கச் சொல்கிறது.

மேலும் வாழ்த்துக்களை பார்வையிட முகப்பு பக்கத்தை பார்வை செய்க Click here

Leave a Comment

tamilvalthu